Storytamilதமிழ்

ஏழாவது குப்பை தொட்டி


அடுத்த  வேளை சாப்பாட்டுக்கு சிங்கி தான் என்பது ரவிக்கு புரிந்து  விட்டது . சுதா  ஹோட்டலில் இருந்து விழும்  எச்சில் இலைகளுக்கு பக்கத்தில், இடம் போட்டு படுத்தே விட்டான் கோபி. கால் மணி நேர தாமதத்தால் அம்மா உணவக தொட்டியையும் தவற விட்டிருந்தான் . பசி வயிற்றை பதம் பார்க்க ஆரம்பித்ததுஎன்னடா வாழ்க்கை இது என்று நொந்தான் .


சரி கடவுள் நமக்கென்று ஒரு குப்பை தொட்டியை கூடவா ஒதுக்க மாட்டார் என்று  தேட ஆரம்பித்தான் . ஒரு ஐந்து  ரூபாய் இருந்தால் கூட புது இட்லியை ருசி பார்க்கலாம் . அதையும் திருடி, குடித்து, கவுந்து கிடந்தான் அவனது அப்பன் . கல்லை தூக்கி தலையில் போட்டு விடலாம் என்று தோன்றியது . வேண்டாம்  சிறுவர் ஜெயிலை பற்றி அவனுக்கு இதுவரை வந்த  தகவல்கள் நம்பிக்கை அளிப்பதாக இல்லை . வெறும் சோற்றுக்கு ஆசைப்பட்டு அங்கு போய் குனியவேண்டுமாசோறு கிடைக்காமலா போய்விடும். அத்தோடு அப்பன் போய்விட்டால்,  பாலத்திற்கு அடியில் இருக்கும் வீடு போய் விடும்பெருசுகளுடன் சண்டை செய்யும் அளவிற்கு தசை இல்லைஅவன் இருந்து தொலையட்டும்..


இந்த யோசனைகள் பசியை அதிகப்படுத்தின.  இதுவரை மூன்று குப்பை தொட்டிகளை பார்த்து விட்டான்.. ஒரு கருமமும் கிடைக்கவில்லை . இந்த காலத்தில் அவரவருக்கு ஒரு  சிக்கல்எப்பொழுதுமே சிக்கல்களுடன் இருக்கும் இவனுக்கு இன்னும் பல சிக்கல் . கல்யாண மண்டபமாகட்டும் , சிறு ஹோட்டல்கள் ஆகட்டும் , அனைத்தையும் மூட வைத்திருந்தது இந்த கொரோனா. 


சரி குப்பை தொட்டிகளாவது நன்றாக இருக்கிறதா . கார்ப்பரேஷன் கனவான்கள் , சின்ன குப்பை தொட்டியை எல்லாம் பெரியதாக மாற்றிவிட்டார்கள்அதில் உள்ளே குதிக்காமல் ஒன்றையும் எடுக்க முடியாதுஒரு முறை இவன் உள்ளிருந்த போது ஒரு வண்டி வந்து தூக்கிவிட்டதுகுய்யோ முய்யோ என்று கத்தி தப்பித்தான்வண்டியை ஓட்டி வந்தவன் விட்ட அரையில் மூன்று நாட்கள் குயில் பாட்டு மட்டுமே கேட்டது. 


அன்றிலிருந்து ஒன்று தெளிவாகியது . சிமிண்ட்டில் செய்த வட்டமான தொட்டிகளே இவனுக்கு தோது படும் என்று . ஏறி குதிக்க வேண்டாம்.  கைவிட்டு எடுத்து பார்க்கலாம்உள்ளே ஏதும் ஜந்து இருந்தால்குறிபார்த்து கல்லால் அடிக்கலாம்வெளியே நாய் இருந்தாலும் , கால் காததூரத்தில் இருந்தே துரத்தலாம். 


பசி அதிகமாகியது.ஆறு தொட்டிகளை பார்த்து விட்டான்வெறும் பிளாஸ்டிக் குப்பைகளே இருந்தனவயிறு ரொம்பி இருந்தால்அதை எடுத்துசில காசு தேத்தலாம்.  என்ன பெரிய நகரம்குடிக்க தண்ணீர் கூட இல்லைகுப்பை தொட்டியில் சோறு இல்லைவீட்டை தட்டி தண்ணீர் கேட்டால் கூட  அடிக்க வருகிறார்கள்எல்லா குப்பை தொட்டிகளையும் நாசப்படுத்தி வைத்திருந்தார்கள் . நாற்றம் பிடித்த மனிதர்கள்.. இவர்களுடன் எல்லாம் வாழ வேண்டுமா


ஏன் வாழக்கூடாது என்பது போல காட்சி தந்தது அந்த ஏழாவது குப்பை தொட்டி . 


இதில் மட்டும் சோறு கிடைத்தது விட்டால்முப்பாத்தம்மன் கோயில் வாசலில் இனி செருப்பு திருடுவதில்லை என்று முடிவெடுத்தான் .தொட்டியை நோக்கி விரைந்தான்ஒரு நாயும் அந்த தொட்டியை சுற்றி வர ஆரம்பித்ததுகுப்பை தொட்டிக்கு அருகில் சென்றான்நாய் வல் என்றதுஓங்கி ஒரு உதை விட்டான்வாலை சுருட்டி ஒதுங்கியதுவலியவனே இங்கு வாழ தகுதியானவன் என்பதை அன்றைய தினமும் உணர்த்தியது. 

குப்பை தொட்டியில் மேலே இருக்கும்தெர்மகோலை எடுத்து பார்த்தான்மருத்துவ குப்பைகளாக இருந்ததுஅவற்றை  ஒதுக்கினான் . பீசா டப்பா ஒன்று இருந்ததுஅவன் கண்களில் ஒளி மின்னியதுஏதோ ஒரு புண்ணியவானுக்கு பீசாவின் ஓரம் பிடிக்கவில்லை போலவட்டமாக அதைமட்டும் விட்டு வைத்திருந்தான்எடுத்து உன்ன ஆரம்பித்தான்இதை போன்ற கடினமான சோற்றை உண்ணும் பொழுது நிதானம் முக்கியம் என்பதை அனுபவத்தால் அறிந்திருந்தான்மெதுவாக மென்று தின்றான்இதை மட்டுமே  தின்றால் அடுத்த நாள் காலை சங்கட பட வேண்டும்,  அதனால்  அதை ஓரம் கட்டினான்உள்ளே தோண்டி துழாவ ஆரம்பித்தான். 

கையில் சுருக் என்று ஏதோ குத்தியதுகுத்திய ஊசியை புறம் தள்ளினான். 


நான்கு நிமிட தோண்டலில் தொட்டியின் தரை தட்டியதுஆனால் தரைமண் இருக்க வேண்டிய இடத்தில்  ஒரு கதவு தெரிந்தது . திறந்தான். ஆயிரம் சூரியன் ஒளி அடித்ததுஉள்ளே இறங்கினான்சினிமா படங்களில் மட்டுமே வரும் அறுசுவை உணவை , எங்கு திரும்பினாலும் கண்டான்கனவா இல்லை நனவா என்றெல்லாம் யோசிக்கவில்லைசாப்பிட ஆரம்பித்தான்ஆடுகோழி என வகை வகையாகரக ரகமாக இருந்ததுஇவ்வளவு இருக்கும் என்று தெரிந்திருந்தால் அந்த நாயை அடித்திருக்க வேண்டாமே  என்று நினைத்தான். மூலையில் சத்தம் கேட்டு திரும்பி பார்த்தான். இவனிடம் அடி வாங்கிய அதே நாய் . ஒரு ஓரத்தில் நொண்டிக்கொண்டு மூன்று காலில் நின்றது . 


அதை நோக்கி பயணிக்க ஆரம்பித்தான்போய்க்கொண்டே இருந்தது அந்த வழி . வழியெல்லாம் பசி எடுக்க , எடுக்க சாப்பிட்டுக்கொண்டே போனான்.  வயிறு நிறைந்தால் நாய் தோன்றும்தேடி நடப்பான்பசிக்கும்சாப்பிடுவான்எவ்வளவு நேரம் என்றே தெரியவில்லைநடக்க நடக்க சோறு உலகமே இப்படி இயங்கினால் எவ்வளவு நன்றாக இருக்கும் என்று எண்ணினான். 


அய்யே, ஓரமா படு” என்ற சத்தம் கேட்டு திடுக்கிட்டு விழித்தான்


அந்த வழி மறைந்ததுநாய் மறைந்ததுசோறு மறைந்ததுகண்விழித்து பார்த்தான்எதோ ஒரு ஆஸ்பத்திரியில் இருப்பதாக உணர்ந்தான்கண்கசக்கி பார்த்தான்.  பக்கத்தில், காலில் கட்டு போட்ட நோஞ்சான் ஒருவன் படுத்திருந்தான்.  இருந்த கட்டிலின் கை பிடித்து எழுந்தான் .


எவனோ ஒருவன் வெள்ளை சட்டை போட்டுகாசு இருக்கா , அப்பா இருக்கா என்று கேட்டுக்கொண்டே இருந்தான் . தலை வலித்தது . சட்டென்று அந்த குப்பை தொட்டியின் ஞாபகம் வந்தது .


அங்கிருந்து எழுந்து, அந்த ஏழாவது குப்பை தொட்டியை நோக்கி ஓட ஆரம்பித்தான்      
Hi, I’m valaithinni

Leave a Reply